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SHUKRANI 
Ni heshima kubwa kuitaja serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, marafiki na 

wadau wetu wakuu ambao ni Better Way Foundation (USA), Austria Development 

Cooperation, Kfb, H3000, Threshold foundation(D), Anitha Foundation, Wizara ya katiba 

na Sheria na Kituo cha Malezi MHOLA DAY CARE, vyombo vya Habari na jamii nzima ya 

Mkoa wa Kagera kwa mchango wao mkubwa wa fedha na utaaram katika kufanikisha 

utendaji wa kazi nzuri ya MHOLA kwa mwaka 2020/2021. 
 

Aidha shukrani za pekee kwa wajumbe wa Bodi ya MHOLA kwa kuwa bega kwa bega 

na wafanyakazi wa MHOLA na hasa ktika kipindi hiki kigumu cha UVIKO-19. Na kwa 

kupitia sera na mikakati bunifu ambayo imesaidia shirika limeendelea kutoa huduma 

zake kwa ubora na kwa wakati pamoja na changamoto zilizojitokeza za ufinyu wa 

bajeti. Kupia mikakati hiyo Uongozi wa MHOLA uliweza kukutana na wadau kutoka 

taasisi mbalimbali ndani na nje; waliosaidia na kuongezea ujuzi na maarifa ambayo 

yaliwezesha kupata matokeo chanya katika malengo ya shirika. Tunaahidi kuendelea 

kutumia elimu, ujuzi na maarifa haya ndani na nje ya shirika kwa maendeleo ya 

baadaye. 
 

MHOLA inatambua na kuheshimu ukweli kuwa uwepo wake unategemea na huduma 

bora inayotolewa kwa wateja (wapokea huduma) ambao ufika kuomba huduma na 

msaada wa kisheria. Kupitia kwao, taaluma na utendaji wa wafanyakazi uongezeka siku 

baada ya siku na wigo wa MHOLA kujitangaza unaongezeka. Tunawapongeza kwa 

kuendelea kutuamini na MHOLA tunaahidi kuendelea kutoa huduma zenye ubora kwa 

ajili ya maslahi yao.   

 

MHOLA pia inawashukuru kwa dhati wafanyakazi wake wote waajiliwa, wanaojitolea na 

wanaofika kwa ajili ya kujifunza ambao wamekuwa sehemu kubwa ya mafanikio haya. 

Tunapongeza uvumilivu, utayari na kujitoa kwao hasa katika kipindi kigumu ambapo 

waliendelea kuheshimu matakwa ya mikataba yao, sera na kanuni za MHOLA.  
 

Kwa ujumla, tunawaarika wote kuwa sehemu ya mpango wa MHOLA 2021/2022. 

Tuunganishe nguvu zetu katika kutumikia na kusaidia wenye uhitaji katika jamii. Tafadhari 

pitia malengo yetu na mipango yetu na kila mmoja awe huru kuona ni kwa namna gani 

anaweza kuwa sehemu ya mafanikio ya mipango yetu. Tuko tayari kupokea maoni yako 

kupitia tovuti yetu www.mhola.or.tz au kwa kutembelea ofisi zetu mahali zilipo. 
 

 

 

 

 

 

http://www.mhola.or.tz/
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KUHUSU MHOLA 
Mamas’ Hope Organization for Legal Assistance (MHOLA), ni shirika lisilo la kiserikali na 

linalofanya kazi pasipokuzalisha faida ambalo limesajiliwa kisheria chini ya sheria ya 

Mashirika ya Kijamii (Cheti cha usajili Na. 14550), Sheria ya mashirika yasiyo ya kiserikali 

Na. 24 ya mwaka 2002 (Cheti cha Usajili Na. 00NGO00008006), chini ya Wizara ya katiba 

na sheria kama Mtoa huduma ya Msaada wa sheria (cheti cha usajili Na. LAP-2019-0005) 

na pia kusajiliwa kama mlipa kodi kupitia Namba ya Mlipa Kodi (TIN) 109-394-149. 

MHOLA imesajiliwa kufanya shughuli zake Tanzania bara lakini kutokana na upungufu 

wa rasilimali, inafanya shughuli zake katika kanda ya ziwa ususani mkoa wa Kagera.  

 

MHOLA inanuia kuwa na jamii yenye afya ambayo haina umaskini wa kupindukia, ukatili 

wa kijinsia na ubaguzi. Haya yote yanaweza kufikiwa kupitia uwezeshaji wa jamii kwa 

kuwajengea uwezo kuhusu haki zao za msingi, mambo ya afya, utoaji wa msaada wa 

kisheria na msaada wa Kisaikologia (Huduma za kijamii) kwa wanawake na watoto na 

makundi maalumu ambayo hawana uwezo wa kufikia haki zao za  msingi. 

 

Mwaka wa fedha wa MHOLA uanza kila ifikapo Oktoba na kuisha Septemba ya kila 

mwaka, taarifa hii inahusisha kipindi cha Oktoba 2020 mpaka Septamba 2021. Kila 

mwaka MHOLA uweka malengo mahususi ili kufanikisha lengo kuu lililopo kwenye 

mpango mkakati wa miaka mitano (2019/2024) hivyo kwa kipindi hiki cha utekelezaji, 

MHOLA ilikuwa na malengo manne ambayo ni: 

 

a. Kuwawezesha wanawake na watoto kujua/kutambua haki zao msingi; 

 

b. Kukuza na kuendeleza swala la malezi, makuzi na maendeleo ya mtoto kwa 

maeneo ya pembezoni kwa kuongeza pato la kila kaya; 

 

c. Utoaji wa msaada wa kisheria na unasihi; 

 

d. Kujenga uwezo wa taasisi (MHOLA). 
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MALENGO, SHUGHULI ZILIZOTEKELEZWA NA MAFANIKIO YAKE 
 

Lengo 1: Kuwawezesha wanawake na watoto kujua/kutambua haki zao za msingi 

SHUGHULI ZILIZOPANGWA UTEKELEZAJI ULIOFANYIKA 

1. Utoaji wa elimu ya sheria kwa watu 

200,000 (60% wakiwa wanawake) ili 

kuongeza uelewa wa mambo ya 

kisheria na Malezi, Makuzi na 

Maendeleo ya mtoto. 

 

Jumla ya watu 174,892 (94,626Me na 

80,266Ke) walifikiwa kupitia utoaji wa 

elimu. Wengi walifikiwa kwa njia ya 

maadhimisho ya wiki ya sheria, Siku ya 

Kimataifa ya wanawake, vipindi vya redio, 

vikundi vya kijamii na maadhimisho wa siku 

nyingine za kisheria na Kupitia mashindano 

ya ligi ya mpira maarufu MHOLA MIA MIA 

CUP 

 

MHOLA pia ilitoa elimu ya sheria kwa 

wafungwa 1,301 (589Me na 712Ke) 

2. Kushiriki siku ya wazee duniani  Tarehe 15/06/2021 MHOLA ilishiriki kwenye 

shughuli iliyoandaliwa na shirika la Kwa 

Wazee ikilenga kutoa elimu kwa wazee 

100 kutoka Kata ya Nshamba. Wakati wa 

utekelezaji halisi wazee hao 150 

waliwezeshwa kuhusu unyanyasaji wa 

wazee na mambo mengine ya kisheria. 

3. Kuendesha mashindano ya Mpira 

wa Miguu  

(MHOLA Mia Mia Cup - 2021) 

MHOLA iliweza kufikia zaidi ya watu 27,000 

kutoka kwenye jamii ambao 80% walikuwa 

wanaume. Kupitia mashindano hayo, timu 

16 kutoka wilaya ya Muleba, Bukoba 

Mkoani Kagera na timu 1 kutoka Mkoa wa 

Geita zilishiriki kwa kipindi cha mwezi 

mmoja. Lengo kuu ilikuwa kuhamasisha 

uandishi wa wosia. Hatima ya mashindano 

Timu kutoka Geita ilitwaa kombe. Baada 

ya ligi watu binafsi 204 (35% wakiwa 

wanawake) walifika katika ofisi za MHOLA 

na Paralegals kuomba ushauri/msaada 

zaidi katika uandishi wa wosia na 

usimamizi wa mirathi. 

4. Kuwajengea uwezo kuhusu mambo 

ya kisheria, Malezi makuzi na 

Maendeleo ya mtoto na shughuli za 

MHOLA ilishiriki na kuwezesha warsha ya 

pamoja na wadau wa mahakama katika 

kutathmini miaka 100 ya utendaji wa 
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kujiongezea kipato mahakama ambapo mapendekezo 

mbalimbali yalitolewa na wadau kwa ajili 

ya maboresho ya mahakama 

 

Viongozi 30 watoa maamuzi walijengewa 

uwezo kuhusu haki za wanawake, watoto, 

haki ardhi, mirathi na malezi, makuzi na 

maendeleo ya watoto ili kuongeza weledi 

ktk utendakazi wao. 

 

Aidha viongozi 40 wa vikundi vya kijamii 

walijengewa uwezo kupitia semina kuhusu 

shughuli za uzalishaji mali na pia kujikinga 

maambukizi ya virusi vya Homa kali ya 

UVIKO-19. 

5. Utoaji wa ruzuku kwa wasaidizi wa 

Kisheria na Vikundi vya kijamii 

Mashirika 8 ya wasaidizi wa Kisheria mkoa 

wa Kagera yamepatiwa ruzuku kwa ajili ya 

kufanikisha shughuli za huduma ya 

msaada wa kisheria Zaidi ya millioni 16 

zimetumika. 

 

 

 

 

Lengo 2: Malezi, Makuzi na Maendeleo ya Mtoto kwa maeneo ya pembezoni na 

kuongeza pato la kaya 

SHUGHULI ZILIZOPANGWA UTEKELEZAJI ULIOFANYIKA  

1. Utoaji wa huduma ya Malezi ya watoto 

 

Huduma ya malezi kwa watoto 35 imetolewa 

kituoni Muleba ambapo walipewa elimu ya 

Picha 2: Viongozi 30 wa Kijamii wakijengewa 

uwezo katika ukumbi wa MHOLA 

Picha 3: Mashindano ya MHOLA Mia Mia Cup 2021 

yakiendelea uwanja wa CCM Muleba 
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darasani, kucheza, chakula na kupumzika 

kuanzia saa 3 asubuhi mpaka saa 9 mchana; 

 

Walimu 7 kutoka MHOLA walihudhulia 

mafunzo jijini Mwanza kuhusu ufundishaji wa 

watoto wadogo kwa mtaala wa Montessori 

ambao unawapa uwezo wa kuandaa dhana 

za kufundishia na kufundisha pia. Mpaka sasa 

kituo kimeandaa dhana zake za kufundishia. 

Kununua na kuweka dhana za kujifunzia na 

vifaa vya michezo kwa watoto kwa mujibu wa 

Mtaala wa Montesssori unaoongoza swala la 

malezi, makuzi na maendeleo ya mtoto. 

2. Ukarabati wa majengo ya kituo cha malezi, 

madarasa na mazingira yake. 

Ukarabati mkubwa umefanyika ambapo pia 

ujenzi wa chumba cha mapumziko na 

sehemu ya kulia chakula cha watoto. 

Majengo yote yamepakwa rangi upya kulinda 

uimara na kuongeza unadhifu. Ili kuongeza 

ulinzi, chumba cha mlinzi kimejengwa ili 

kufuatilia watu wote wanaoingia na kutoka 

kituoni.  

3. Kuwezesha vikundi vya kijamii kwa kuwapa 

mbegu za kilimo na ujuzi wa uzalishaji mali 

MHOLA imeendelea kutoa mbegu za pilipili na 

mihogo ili kusaidia jamii kuendeleza shughuli 

za kilimo. 

 

Kutembelea vikundi na kuwajengea 

wanachama uwezo wa kusimamia fedha za 

mikopo wanayopokea. Matokeo ya 

utekelezaji huu asilimia kubwa ya vikundi 

wameongeza pato lao tofauti na hali 

waliyokuwa nayo awali. 

 

4. Ununuzi wa Pilipili kutoka vikundi vya kijamii 

Mwaka huu, MHOLA ilinunua jumla ya kilo 500 

za pilipili kutoka kwenye vikundi vya wakulima 

ambavyo vilisaidiwa elimu, mbegu na 

madawa kwa ajili ya kilimo cha pilipili kutoka 

MHOLA. 

5. Kuandaa na kushirikiana na wadau 

wengine wanajihusisha na malezi, makuzi 

na maendeleo ya watoto 

Kituo cha MHOLA Day care centre 

kimetembelewa na wadau tofauti kutoka 

Ustawi wa Jamii, Idara ya Elimu, taasisi za 

serikali na binafsi. 

 

Pia kituo kimetembelewa na wakufunzi wa 

Montessori kutoka Mwanza. 

6. Malipo ya ada za shule za wanafunzi  

 

Katika kipindi cha mwaka wa utekelezaji, 

jumla ya watoto wanne wamesaidiwa ada za 

shule na mahitaji msingi ya elimu. 
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Picha 4. Afisa tathimini, Mkuu wa kitengo cha sheria kutoka MHOLA pamoja na Mwandishi wa Habari kutoka 

Kasibante FM walipotembelea kikundi cha WAWATA Bisore Kata ya Muhutwe Wilaya ya Muleba. 

 

 

Lengo 3: Utoaji wa msaada wa kisheria na unasihi 

SHUGHULI ZILIZOPANGWA UTEKELEZAJI ULIOFANYIKA 

1. Utoaji wa huduma ya msaada wa 

kisheria kwa watu 3000 (30% wakiwa 

wanawake)- Huduma kwa mtu mmoja 

mmoja 

Jumla ya watu 11,745 (5,298Me na 6,447Ke) 

walipata msaada wa kisheria ikiwemo ushauri, 

kuandaa nyaraka za kisheria, usuruhishi na 

uwakilishi mahakamani. 55% ya wanufaika ni 

wanawake. Aidha jumla ya 

kesi…………zilimalizika ambapo walengwa 

wetu waliopata ushindi…….walioshindwa 

ni…… 

2. Kutembelea na kuona utendaji katika 

wilaya za Muleba, Karagwe na Bukoba 

 

Wilaya/Halmasahuri zote 8 za mkoa Kagera 

zimetembelewa. Uwezeshwaji katika ofisi ya 

Ngara na Bukoba umefanyika. Pia ofisi za 

Wasaidizi wa Sheria Bukoba, Karagwe na 

Ngara zimetembelewa na kuwezeshwa 

kiutendaji 

3. Ulipaji wa gharama zinazotokana na 

mashauri mahakamani 

 

Wanufaika 53 wamepata msaada wa kulipiwa 

gharama za mahakama ikiwemo gharama za 

kulipa mahakamani, nauli na mahitaji 

mengine msingi wakati wa kuendesha kesi 

zao. 
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4. Kulipa gharama za kuendesha mfumo 

wa utoaji wa msaada wa kisheria kwa 

njia ya mtandao na tovuti ya shirika 

Tovuti na huduma za utoaji msaada kwa njia 

ya mtandao zilitoa huduma hadi kufikia July, 

2021 ambapo mfumo ulifungwa kwa kuwa 

MHOLA haikuwa na pesa za kutosha kulipia 

mfumo huo. 

5. Kuandaa na kuwasilisha taarifa za 

utendaji za kila robo mwaka kuhusu 

utoaji wa msaada wa kisheria. 

Taarifa zote za kiutendaji ziliandaliwa na 

kuwasilishwa kwa wakati stahiki. 

Picha 5: Wafanyakazi wa MHOLA wakieleza shughuli za 

shirika kwa Mgeni rasmi katika wiki ya sheria, 2021 

viwanja vya mahakama kuu Bukoba 

Picha 6: Utoaji wa msaada wa kisheria kwa wazee 

kwenye siku ya wazee duniani na kupinga ukatili dhidi ya 

wazee 

 

Lengo 4: Kujenga uwezo wa taasisi (MHOLA  

SHUGHULI ZILIZOPANGWA UTEKELEZAJI ULIOFANYIKA 

1. Malipo ya kiutawala na uendeshaji wa 

ofisi 

 

Malipo ya michango ya NSSF, Kodi ya mapato 

(PAYE), Mikopo ya elimu ya juu yalilipwa kila 

mwezi na kadri pesa ilivyopatikana. Ankala za 

maji, umeme ukarabati wa majengo na vifaa 

vya ofisi pia zililipwa. Hata hivyo katika kipindi 

cha Augosti- Decemba, hali ya kifedha kwa 

shirika haikuwa nzuri, hivyo baadhi ya 

wafanyakazi walifanya kazi kwa awamu ya 

siku 15 tu kwa mwezi. Pia mishahara ilisitishwa 

kipindi hicho. 

2. Utoaji wa vifaa vya kuzuia na kujikinga 

na  UVIKO-19 

MHOLA iliweza kusambaza ndoo 200, boksi 

200 za barakoa (za kitabibu), chupa 400 za 

sabuni ya kunawia mikono. Vifaa hivi 
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viligawiwa kwa wasaidizi wa kisheria na 

wanachama wa vikundi vya kijamii. 

3. Safari za kiofisi na kuhudhuria mihariko MHOLA ilipokea mialiko ya mikutano na 

Warsha mbalimabli zilizoandaliwa na Serikali, 

Mashirika yasiyo ya Kiserikali na Taasisi za Kidini. 

Mkurugenzi na Wafanyakazi wa MHOLA 

walipata fursa ya kuhudhuria, kutoa maoni na 

kujifunza pia. 

4. Harambee na Uhamasishaji wa 

upatikanaji wa rasilimali. 

Katika kipindi cha mwaka, tumeweza kuuza 

pilipili, kukodisha kumbi za mikutano na magari 

pamoja na kutoa huduma ya malazi kwenye 

nyumba za shirika. 

5. Kufanya ukaguzi wa miradi na matumizi 

ya fedha za shirika. 

 

Kwa kipindi hiki, ukaguzi wa aina tatu 

umefanyia ambapo mmoja ulihusu matumizi 

ya fedha za shirika na nyingine mbili zilihusu 

miradi chini ya H3000 na LSF CFP05 

6. Kufanya ufuatiliaji na Usimamizi wezeshi. 

 

Kila robo mwaka ufuatiliaji umefanyika kwa 

ofisi za wasaidizi wa sheria, vikundi vya kijamii 

na matawi ya shirika. 

Ufuatiliaji wa Kituo cha malezi Muleba 

umefanyika mara kwa mara kupitia 

Mkurugenzi na afisa Utuatiliaji na Tathimini wa 

shirika. 

7. Kuandaa na Kuwasilisha taarifa za 

utendaji kwa Wahisani  (H3000) 

Taarifa zote zinazohitajika kwa wahisani 

zimewasilishwa kwa wakati 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 

Picha 7: Afisa utuatiliaji na Tathmini wa MHOLA akitoa vifaa vya kupambana na UVIKO-19 kwa baadhi ya 

wanakikundi 
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Shughuli ambazo hazikupangwa lakini zilifanyika 

SHUGHULI UTEKELEZAZI 

1. Msaada katika shuel ya sekondari 

ya Kiisilam ya Jakaya Kikwete 

Jumla ya Tsh. 2,000,000/= (milioni Mbili tu) 

zilitolewa kwa shule ya sekondari ya 

Jakaya Kikwete –Muleba ili kununua 

magodoro baada ya kuungua kwa moto. 

Pesa hii ilikabidhiwa kwa mkuu wa Wilaya 

ya Muleba 

2. Mafunzo kwa wafanyakazi wa 

MHOLA kuhusu elimu ya uandaaji 

wa  sera  

Mafunzo yalifanyika chini ya ufadhiri wa 

H3000 ili kuwawezesha wafanyakazi 

kuandaa mijadara ya wazi ili kuibua 

matatizo yaliyopo kwenye jamii na kuhitaji 

kufanya mabadiliko ya sera 

Picha 8: Mkurugenzi wa MHOLA akitoa kiasi cha Tsh. 

2,000,000/= kwa mkuu wa Wilaya Muleba ili kununua 

Magodoro kwa ajili ya shule ya sekondari ya Jakaya 

Kikwete  

Picha 9: Wafanyakazi wa MHOLA wakishiriki mafunzo ya 

kuandaa mijadara ya wazi ili kuleta mabadiliko ya sera 

 

Vyanzo vya mapato 
Kwa mwaka 2020/2021 kiasi cha ya Tsh. 1,792,220,672.00 kilipangwa na shirika la MHOLA 

kuendesha shughuli za ofisi kwa ajili ya utekelezaji wa miradi mbalimbali kwa nia ya 

kufanikisha malengo ya shirika. Vyanzo vikuu vya mapato hayo ilikuwa kutoka kwa 

wafadhili waliokuwa wameonesha nia yao thabiti ya kusaidia shughuli hizi; Michango 

kutoka ktk jamii tunayoihudumia, aidha mapato ya ndani yatokanayo uzalishaji 

mdogomdogo wa shirika. Hata hivyo kiasi cha Tsh 427,501,805.25 tu ndo kilipatikana ktk 

kipindi cha mwaka mzima hii ni sawa na asilimia 25% ya makisio kwa mwaka husika. Hali 

hii iliathiri kwa kiwango kikubwa utekelezaji wa shughuli zilizokuwa zimepangwa 
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kufanyika na nyingine kutofanyika kabisa. Ikumbukwe janga la UVIKO-19 liliendelea 

kuzikumba nchi wafadhili na hivyo kujikuta wengi wao wakishindwa kuendelea kutoa 

ruzuku kama ambavyo waliahidi mwanzo. 

TULICHOJIFUNZA 

Kupitia shughuli zote na mazingira ya kazi, tumejifunza kuwa: 

a. Matumizi ya Mtandao kutoa huduma yalionekana kusaidia zaidi hasa kipindi cha 

UVIKO 19 ambako tulikuwa na wafanyakazi wachache lakini huduma kwa 

walengwa ziliendelea kutolewa hasa kutumia huduma mtandao. 

b. Michezo hasa mpira wa miguu ni jukwaa muhimu na sahihi zaidi katika kufikia 

watu wengi katika utoaji wa elimu kwa jamii. Hii inaonekana wazi ambapo kupitia 

MHOLA Mia Mia cup zaidi ya watu 27,000 waliweza kufikiwa kwa muda mfupi. 

 

c. Shughuli za MHOLA zinagusa maisha ya watu wengi na kusitisha huduma 

kunaathiri watu wengi. Hii imeonekana wazi kipindi hiki cha UVIKO-19 ambapo 

pamoja na kuhudumia wateja bure kwa njia ya mtandao, wengi walifika tena 

ofisini kwa maelezo zaidi. Kama ofisi zingefungwa basi wengi wangepoteza haki 

zao. 

d. Vikundi vya kijamii pia ni jukwaa zuri zaidi kuwafikia watu wengi hasa wanaume 

ambao wao ndiyo watendaji na wavunjaji haki za wanawake na watoto kwa kiasi 

kikubwa. 

e. Katika kipindi hiki cha utekelezaji MHOLA imepokea taarifa nyingi ya mauaji kwa 

wanaume, ambapo mauaji hayo yalichochewa na msongo wa mawazo 

kutokana na kushuka kwa kipato na migogoro sugu kati ya wanandoa. 

CHANGAMOTO 

1. Kutokana na ufinyu wa bajeti huduma za msaada wa sheria kwa njia ya mtandao 

ulisitishwa kuanzia Julai 2021kwa kushindwa kulipia ada ya kila mwezi (airtime fee). 

Jambo, ambalo limepelekea watu waliopo mbali kushindwa kupata msaada wa 

kisheria kwa haraka au kukosa kabisa kupata huduma. 



 
MAMAS’ HOPE ORGANIZATION FOR LEGAL ASSISTANCE (MHOLA 

 

 13 

2. UVIKO-19 iliathiri kwa kiasi kikubwa mipango ya shirika kwani shughuli nyingi 

zilizokwama zinatengeneza kiini cha utendaji wa shirika. Aidha, pesa kidogo 

iliyopatikana ilielekezwa katika kukabiliana na Mlipuko wa UVIKO-19 kwa kununua 

vifaa vya kinga na ivyo kuathiri shughuli nyingine. 

3. Wafadhili wengi walikumbwa na shida la UVIKO-19. Na hivyo kupelekea 

kushindwa kutoa ruzuku kama ilivyokusudiwa, aidha baadhi ya miradi ilifikia ukono 

mwaka jana na hivyo changamoto za UVIKO-19 zikapelekea wafadhili kushindwa 

kuendeleza/kutoa ruzuku mpya kama walivyokuwa wamehaidi mfano ni mradi 

ulikuwa ukifadhiliwa na mfuko Legal Service Facility. Ikumbukwe mradi huu ulikuwa 

unaghalimia shughuli nyingi za msaada wa kisheria ikiwemo kuwalipa wasaidizi wa 

kisheria. 

4. Kutokana na uwepo wa UVIKO-19 vikundi vingi vya kijamii vinavyolelewa na 

kutunzwa na MHOLA vilipata hasara kwani uzalishaji ulipungua baada ya kufunga 

mipaka na kufanya biashara hasa ya mazao ya kilimo kuwa mbaya zaidi. 

 

MALENGO YA BAADAE (2021/2022) 

Pamoja na changamoto zilizojitokeza kwa mwaka 2020/2021, MHOLA bado tunayo nia 

thabiti yakufanya kazi na kuendelea kuitumikia jamii kwa kiwango kikubwa. Tukiongozwa 

na Mpango Mkakati wa Shirika wa miaka mitano (2019/2024), tunayo nia kubwa ya 

kufanikisha malengo tuliyojiwekea na kadili mpango kazi unavyotuongoza hasa katika 

kukamilisha yale malengo manne ambayo ni: 

 

a. Kuwawezesha wanawake na watoto kujua/kutambua haki zao msingi; 

 

b. Kukuza na kuendeleza suala la Malezi, Makuzi na Maendeleo ya mtoto kwa 

maeneo ya pembezoni kwa kuongeza pato la kila kaya; 

 

c. Utoaji wa msaada wa kisheria na unasihi; 

 

d. Kujenga uwezo wa taasisi (MHOLA) kwa kuongeza vyanzo vya mapato ya ndani. 

 


